ปัญหาเกี่ยวกับไฟล์ ...

Notifications
Clear all

ปัญหาเกี่ยวกับไฟล์ HD VDO บน Facebook (โฆษณาเฟสบุ๊ค)

Anonymous
Topic starter  

สอบถามเรื่องการ อัพ VDO ลง โพสหน้า Page ของ Facebook หน่อยครับ

ปัญหาที่ผมเจอคือ ตอนที่อัพ VDO  ทำฉบับร่าง เพื่อเตรียมโพสปกติ(ไม่ใช่  Ads) บนหน้าเพจ จะพบว่าตอนอัพไฟล์เสร็จจะขึ้นติกถูกว่าเป็น HD แต่พอกด บันทึกฉบับร่างแล้วมาเปิดดูใหม่ปรากฏว่า ที่ติกถูกสีเขียวจะกลายเป็นเครื่องหมายตกใจทุกครั้งเลย

เบื้องต้นที่อยากให้เป็นติดถูก สีเขียว เพราะเข้าใจว่าจะทำให้อัตราการชมของคนดูเพจ ( Reach ) สูงขึ้นครับ

อยากทราบว่า ปัญหาตรงนี้แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

Topic Tags
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

อาาา ไม่เคยเจอปัญหานี้เลย ขอหาข้อมูลก่อนนะครับ

ReplyQuote