วิธีตรวจสอบ ว่าลูกค...

Notifications
Clear all

วิธีตรวจสอบ ว่าลูกค้าทัก INBOX มาจากแอดตัวไหน (Facebook ad)

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีค่ะ อ.เบิร์ด

พอดียิงแอด โดยใช้เป็น Message Ads ให้ลูกค้า ทัก inbox มา

แล้วถ้าเราอยากรู้ว่าลูกค้านี้มาจาก Adset ตัวไหน เราเช็คจากตรงไหนได้บ้างคะ

พอดีอิ๋มลองดูคร่าวๆเหมือนจะดูได้เฉพาะมาจากรูปแอดตัวไหน โพสไหนเฉยๆเลยหรือเปล่าคะ

แต่ก็แอบเห็น ads_id  ตามรูปเลยไม่แน่ใจว่าเอาไปเช็คอะไรเพิ่มได้มั้ยคะ  ว่ามาจาก Adset ไหน

This topic was modified 3 years ago by admin

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

เอาไปเช็คใน column ad id ใน ads manager ได้เลยครับ

เข้าไปที่ tab ads แล้วกดเพิ่ม column และเพิ่ม ad id ก็จะดูได้ครับ ว่าคนทักคนนี้ที่มี label ad id นี้ มาจาก ad ตัวไหนครับ

ReplyQuote