Notifications
Clear all

เว็บไซต์แชร์ใน Facebook ไม่ได้ควรทำอย่างไร สำหรับโฆษณาเฟสบุ๊ค (Facebook ad)

Anonymous
Topic starter  

เว็บไซต์โดน facebook บล็อคไว้ค่ะ คือไม่สามารถแชร์บน facebook ได้เลย แต่ตัวเว็บในแต่ละวันมีคนเข้าชมเยอะมากเพราะทำ seo 

คำถาม

เราสามารถติดโค็ด facebook pixel แล้วทำ remarketing โดยให้คนเห็นโฆษณาเข้าที่หน้า Facebook Page หรือข้อความ แบบนี้ได้ไหมคะ  

หรือพอมีทางไหนได้บ้างที่เราจะเอาสถิติคนเข้าเว็บมาใช้งานได้ค่ะ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ออกตัวก่อนว่า ผมไม่เคยโดน block เว็บไซต์เลยครับ ไม่เคยเห็นคนโดนด้วยครับ 

เลยไม่แน่ใจว่า มัน block แค่การมาแชร์ที่หน้าเพจแค่นั้นหรือเปล่า

แต่ปกติเรื่องนี้...

Posted by: @jeerawan

เราสามารถติดโค็ด facebook pixel แล้วทำ remarketing โดยให้คนเห็นโฆษณาเข้าที่หน้า Facebook Page หรือข้อความ แบบนี้ได้ไหมคะ 

สามารถทำได้อยู่แล้วครับ 

วิธีที่ดีที่สุด คือลองทำดูเลยก็ได้นะครับ จะได้รู้เลยครับ

ReplyQuote