Notifications
Clear all

วิธีเปลี่ยน BMM เป็น Phase Match ในโฆษณากูเกิล (Google Adwords)

Anonymous
Topic starter  

ไม่แน่ใจว่าควรเปลี่ยนก่อนเลยหรือเปล่า หรือควรรอจนวันที่ 18 ค่อยทำ ที่ตอนนี้คิดไว้คือ

จะ copy แคมแปนไว้และเปลี่ยนจาก bmm เป็น phase match แต่ปิด off ไว้รอวันที่ 18 ค่อยเปิด on 

เพราะเท่าที่ดู คุณเบริ์ด ทำ VDO เข้าใจว่า ถ้าเปลี่ยนก่อนจะไม่มีประโยชน์ควรเปลี่ยน ณ วันที่ 18 เลย

หรือ คิดว่าควรทำแบบไหนดีครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ควรเปลี่ยนวันที่ 18 FEB ครับ

เพราะถ้าเปลี่ยนก่อนหน้านั้น Phrase มันจะทำงานแบบเก่า ซึ่งอาจจะทำให้ traffic ตกลงได้ เมื่อเทียบกับ BMM ครับ

แต่เป็นไอเดียที่ดีนะครับ สร้าง campaign อีกอัน แล้วใช้วิธี pause ของเก่าเอา

ReplyQuote