Notifications
Clear all

[Solved] ความแตกต่างระหว่าง Impr. (Top) % และ Impr. (Abs.Top) และการนำไปใช้วิเคราะห์ผล

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีครับ

พอดีผมจำไม่ได้เกี่ยวกับความแตกต่างระหว่าง Impr. (Top) % และ Impr. (Abs.Top) และความสำคัญในการอ่านตัวแปรทั้ง 2 นี้

ผมจึงไปหาข้อมูลจาก Google ซึ่งอธิบายว่า:

Search top impression rate “Impr. (Top) %”
is the percent of your ad impressions that are shown anywhere above the organic search results.

Search absolute top impression rate “Impr. (Abs.Top) %”
is the percent of your ad impressions that are shown as the very first ad above the organic search results.

1. ซึ่งจากที่อ่านมามันบอกว่า อยู่เหนือผลเสิร์ชแบบ Organic ทั้งคู่ เลยอยากจะสอบถามว่าอันดับมันต่างกันขนาดไหน ?

2. ผลลัพธ์นี้นำไปสู่การวิเคราะห์อะไร และสามารถนำไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง ? (หรือนำข้อมูลของผมตาม Screenshot ที่แนบมาวิเคราะห์ก็ได้ครับ)

👍🏻 ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ ❤️

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

เรื่องนี้ถือเป็นเรื่องใหม่ครับ ผมเลยไปนั่งศึกษามาละ และพบว่าต้องอธิบายยาว

เลยเขียน blog ขึ้นมาเลยแล้วกัน ลองไปดูในลิงค์นี้นะครับ ^^

http://www.pakorn.in.th/google-adwords/impr-abs-top-และ-impr-top-คืออะไร/

ReplyQuote