สอบถามเรื่อง การเซต...

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่อง การเซตแคมเปญ ยิงเปิด บน Youtube ค่ะ

Anonymous
Topic starter  

สอบถามเรื่อง การเซตแคมเปญ ยิงเปิด บน Youtube ค่ะ

คืออยากจะยิงเปิดหาลูกค้าใหม่ บน Youtube ค่ะ

ฝ้ายเลยอยากทราบว่า ควรเลือก แคมเปญ การประมูลแบบไหนดี

ระหว่าง CPV / CPM / Conversion ค่ะ ความยาว VDO ประมาณ 40 วิ - 1 นาที ค่ะ

แล้วแต่ละแบบควรตั้งงบประมูลที่ประมาณเท่าไหร่บ้างค่ะอาจารย์

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

จาก ปสก ผม เลือก cpv ดีสุดครับ บิดซัก 0.5-1 บาทก็พอครับ เหตุผลเพราะ cpm ประเมินยากครับ ว่าถูกไปแพงไป

ส่วน conversion มันก็ไม่ค่อย convert ครับ

ReplyQuote