วิธีจัดการ Negative...

Notifications
Clear all

วิธีจัดการ Negative comment บน YouTube Channel

Anonymous
Topic starter  

ถ้ามี Negative comment บน YouTube Channel ของเรา เราควรจัดการอย่างไรดีคะ? ระหว่าง Remove, Report, Hide user from Channel. 

ลูกค้าจะรู้มั้ยคะว่าเรา Remove หรือ Hide comment ของเขา?

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ถ้าเป็นผมจะพิจารณาจากว่า ลูกค้าคนนั้น เราคิดว่า เค้ามี "คุณ" หรือ "โทษ" มากกว่ากัน

คุณ ก็คือ มีโอกาสมาเป็นลูกค้าในอนาคต หรือบอกต่อ

โทษ ก็คือ ตรงกันข้าม

ถ้ามีโทษ > คุณ ก็ hide user ไปเลยครับ

ถ้ามีคุณ > โทษ ก็แค่ remove

เรื่องเค้าเห็นหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่เดาว่า น่าจะไม่เห็นนะครับ > <

ReplyQuote