สอบถามการยิง YouTub...

Notifications
Clear all

สอบถามการยิง YouTube ครั้งแรกครับ

Anonymous
Topic starter  

ผมขอถามเป็นข้อๆนะครับ

1. ควรลง ad แบบไหนก่อนครับ Skippable Ad เปล่าครับ พร้อมกับทำ Banner ข้างๆ

2. ควรลงงบเท่าไรครับ ต่อวัน ต่อสัปดาห์ เพิ่อให้ได้เห็นผลลัพท์ดีที่สุดครับ

3. ผมสามารถใส่ Link ที่เป็น Playlist ของช่อง YouTube ผมได้ไหมครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

Posted by: @bigiant-titan

1. ควรลง ad แบบไหนก่อนครับ Skippable Ad เปล่าครับ พร้อมกับทำ Banner ข้างๆ

อยู่ที่ว่า แบบไหนเข้าทางเรามากกว่ากันครับ เช่น เราพร้อมเรื่องวิดีโอเลยหรือเปล่า ถ้าอันไหนพร้อมก็เลือกอันนั้นก่อน หรือลองพร้อมกันเลยก็ยังได้ครับ

2. ควรลงงบเท่าไรครับ ต่อวัน ต่อสัปดาห์ เพิ่อให้ได้เห็นผลลัพท์ดีที่สุดครับ

ตรงนี้ไม่ตายตัวนะครับ แต่เกณฑ์อย่างนึงคือ ตั้ง 10% ของยอดขายที่เราต้องการครับ เช่น ต้องการยอดเดือนละ 5 แสนบาท ก็ตั้งงบ 5 หมื่นต่อเดือนครับ

Posted by: @bigiant-titan

3. ผมสามารถใส่ Link ที่เป็น Playlist ของช่อง YouTube ผมได้ไหมครับ

อันนี้พูดถึงใน ad ใช่ไหมครับ ผมเข้าใจว่าไม่ได้นะครับ (แต่อาจจะลองดูอีกที เพราะไม่เคยทำเหมือนกันครับ)

ReplyQuote