Notifications
Clear all

Facebook Business Suite ไม่อัพเดทข้อความInbox

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีค่ะอจ.เบิร์ด ไม่ทราบว่ามีท่านไหนมีปัญหาในการใช้ Inbox บนมือถือไหมบน App Business Suiteไม่สามารถอัพเดทข้อความที่พูดคุยกันกับลูกค้าได้ ทำให้ไม่มั่นใจในการซื้อAdsเลยค่ะ อจ.ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เพราะหยุดโฆษณามานานมาก ไม่ได้ลงอีกเลย พอจะกลับมาเริ่มใหม่ ก็เจอนู่นนี่เปลี่ยน พอลูกค้าทักมา ต้องให้ไปคุยในไลน์เพราะไม่เห็นข้อความ ใช้iPhone11อยู่ค่ะ ขอบคุณค่ะ 

admin
(@admin)
Member Moderator

แอดมินขออนุญาตตอบแทนอาจารย์เบิร์ดนะคะ ในส่วนนี้จะเป็นที่ตัวระบบนะคะ ซึ่งเบื้องต้นแนะนำให้ลบ และลองโหลดใหม่ดูอีกครั้งนะคะ 

เนื่องจากกรณีนี้รุ่นมือถือที่ใช้ก็มีส่วนเกี่ยวกับปัญหานี้ด้วยนะคะ แต่ปัจจุบันสามารถตอบแชทเพจผ่าน แอพ Messenger ได้ ไม่จำเป็นค้อง suit อย่างเดียวก็ได้นะคะ ^^

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

@admin chatไม่ได้ค่ะ หมายถึงอย่างไรคะ ใช้ messenger แทน ไม่เข้าใจค่ะ

ReplyQuote
admin
(@admin)
Member Moderator

ณ ตอนนี้ ส่วนตัวแอดมิน App Business Suite ก็มีปัญหาเช่นกันค่ะ ปัญหาเดียวกันเลย โดยที่แอดมินจะมีมือถือ 2 เครื่อง เครื่องที่ใช้ระบบ Android จะมีปัญหาเดียวกันคือ ไม่มีข้อความอะไรขึ้นเลย ดูข้อความ inbox เก่าๆก็ไม่ได้ มีอะไรขึ้น ตอบข้อความก็ไม่ได้ แต่อีกเครื่องใช้ระบบ IOS iPhone11 เช่นกันค่ะ แต่เครื่องนี้ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ ใช้งาน App Business Suite ได้ตามปกติเลยค่ะ 

ซึ่งกรณีนี้มันเป็นที่ระบบ facebook เค้าน่ะค่ะ เค้าอาจจะอัพเดทอยู่ หรือระบบมันรวนๆ ตรงนี้ก็ไม่ทราบสาเหตุค่ะ และก็ไม่สามารถตอบได้ด้วยว่าจะกลับมาใช้งานตามปกติแบบ 100% ได้ตอนไหน เพราะไม่มีข้อมูลอ้างอิงจากทาง facebook โดยตรงค่ะ

ส่วนที่แจ้งไปว่า ปัจจุบันสามารถตอบแชทเพจผ่าน แอพ Messenger ได้ อันนี้ขออนุญาตแนบไฟล์ภาพให้ค่ะ

ReplyQuote