Notifications
Clear all

1 Post 2 Objective

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีครับ อาจารย์ จะรบกวนสอบถามหน่อยครับ 

โพส content ไว้บนหน้า Page และจะยิงโฆษณา 2 Objective ใน content เดียวกัน เช่น Engagement , กับ Video โดยกลุ่มเป้าหมายเดียวกัน สร้างเป็น 2 campaign แบบนี้โฆษณาจะวิ่งทับซ้อนกันไหมครับหรือมีข้อเสียอย่างไรบ้างไหมครับ

admin
(@admin)
Member Moderator

แอดมินขออนุญาตตอบแทนอาจารย์เบิร์ดนะคะ เนื่องจากว่าได้มีการสอบถามอาจารย์เบิร์ดมาให้แล้วด้วยค่ะ

อาจารย์เบิร์ดฝากเรียนแจ้งว่า ที่สอบถามมา สามารถมทำได้ค่ะ แต่ถ้าถามว่ามีผลเสียไหม มันก็มีค่ะ คือมันจะวิ่งแข่งกันเอง

แต่ถามว่ามีผลเสียมากแค่ไหน อาจารย์แจ้งว่าก็ไม่ต่างจาก มีคนลงโฆษณาแล้วก็มาแข่งกับเราอีกเจ้านึง ซึ่งปกติในตลาด ก็แข่งกันเป็นร้อยเป็นพันเจ้าอยู่แล้ว ดังนั้นส่วนตัวอาจารย์ก็ไม่คิดว่าจะเป็นปัญหามากมายนักค่ะ 

ReplyQuote