Notifications
Clear all

ใช้ wordpress ติด Facebook Pixel ด้วย plug-in แล้ว ควรย้ายมาใช้ google tag manager ติดแทนหรือไม่และจะมีผลต่อการอ่านค่าอย่างไร ในโฆษณากูเกิล (Google Adwords)

Anonymous
Topic starter  

ใช้ wordpress ทำเว็บค่ะ ติด Facebook Pixel ด้วย plug-in ไปแล้ว ควรย้ายมาใช้ google tag manager เพื่อติด facebook pixel แทนมั๊ยคะ จะมีผลต่อการอ่านค่าอะไรมั๊ยคะ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

แนะนำให้ย้ายมาติดด้วย Google Tag Manager แทนให้หมดเลยครับ มันจะได้กองกันอยู่ที่เดียว จะบริหารจัดการง่ายกว่าในอนาคต และป้องกันการสับสนด้วยครับ

ไม่มีผลใดๆต่อเรื่องการเก็บข้อมูล และการอ่านค่านะครับ ทุกอย่างยังดูได้จากที่เดิมครับคุณพร ^^

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ขอบคุณมากค่า 😊 

ReplyQuote