การยิงโฆษณาเฟสบุ๊ค ...

Notifications
Clear all

การยิงโฆษณาเฟสบุ๊ค โดยสร้างโพสต์แบบ Canvas (Facebok Ad)

Anonymous
Topic starter  

ผมลองโพสแบบ canvas ดูแล้วหน้าตามันไม่เหมือนของ อ. เลยครับ มันเป็นแค่รูป พอกดเข้าไปถึงโชว์ vdo และรูปเรียงกันเป็นแถว

ขอข้อมูลครับว่สต้องใช้vdo ขนาดเท่าไหร่ รูปภาพประกอบขนาดเท่าไหร่ครับ

This topic was modified 4 years ago by admin

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

คุณพะโล้อยากทำแบบในรูปที่ผมแนบใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ แบบนี้เรียกว่า collection ad

แต่มันต้องใช้คู่กับ canvas

อันนี้รายละเอียดและวิธีการดูได้ในวิดีโอในไฟล์การบ้านเลยนะครับ

ReplyQuote