Notifications
Clear all

google tagและเก็บ event

Anonymous
Topic starter  

2 เว็บไซต์ ปล่อยโฆษณาในแคมเปญเดียวกัน link line อันเดียวกันทั้ง 2 เว็บต้องสร้าง google tagและเก็บ event ยังไงครับ

เข้าไปสร้างคอนเทนเนอร์มันบอกว่าชื่อไลน์แอดนี้มีการติดตั้งแล้ว

This topic was modified 5 years ago by

Anonymous

เป็นแบบนี้ครับ

This post was modified 5 years ago by

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับ คุณนัน

ถ้าเป็นกรณี มี 2 เวป แนะนำว่า แยก Google Tag Manager 2 ชุด

และ Google Analytics 2 ชุดเลยจะดีกว่าครับ 

ไม่งั้นระยะยาวน่าจะงงมากครับ

ReplyQuote
 Anonymous

ตอนนี้ผมงง /เว็บ 2 เว็บมัน ใช้ id ตัวเดียวกันแก้ไงครับ

ขั้นการแยก Google Tag Manager 2 ชุดและ Google Analytics 2 ชุด ทำไงครับ ในเมลเดียวกัน

อ.ช่วยตรวจการบ้าน ว่าควรปรับปรุงอะไรบ้าง ผมทำผิด ช่วยแก้ให้ได้ไหมครับ ผมแก้ไม่ถูก จะลบก็ไม่เป็น แก้เองไม่เป็น

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สำหรับ google tag manager ลองดูคลิปที่ step1 นะครับ ตั้งแต่ตอนสร้างเลยคือต้องสร้างใหม่อีก container นึงอ่ะครับ แล้วจะได้ code อีกชุดนึง

สำหรับ google analytics ลองดูที่ step 2 เราต้องสร้าง account ใหม่ ก็จะได้ code และรหัส UA มาอีกชุดครับ

เรื่องการบ้านรบกวนแจ้งมาที่ผู้ช่วยผมใน inbox นะครับ เพราะจะต้องดูชื่อ และเลขบัญชี ให้ตรงกันคร๊าบ

ReplyQuote