Notifications
Clear all

เรื่อง Event Tracking

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีครับอาจารย์ ตอนผมเรียนกับอาจารย์เมื่อปลายปีที่แล้ว 

เวลา Track Event Add line@ อาจารย์ให้ตั้งค่าเป็นแบบ All element แล้วเลือก some click แล้วเลือก click url จากนั้นใส่ URL ของรูปภาพที่เป็นรูป Add line@ ในเว็บไซต์เรา

คำถามครับ ถ้าเราจะเปลี่ยนจากการใช้ All element มาเป็น Click-just links แล้วใส่ URL ของโค้ด add line@ ( https://line.me/R/ti/p/%40IDline ) เข้าไปเลยได้ไหมครับ (ดูจากตัวอย่างคลิป Track ปุ่ม AddLINE, FB Inbox บน Facebook Pixel ใน youtube) อาจารย์ใช้แบบนั้น มันจะใช้ได้เหมือนกันไหมครับ ต่างกับ All element ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

This topic was modified 5 years ago 2 times by

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ใช้ได้เหมือนกันครับ 

คือมันอยู่ที่ลักษณะของปุ่มด้วยครับ ถ้าปุ่มเป็นรูปภาพ สามารถใช้ได้ทั้ง Click Element และ Click URL ครับ

แต่มันจะมีปุ่มบางประเภทที่ใช้ได้เฉพาะ Click URL ครับ หลังๆผมเลยเปลี่ยนมาให้ใช้ Click URL จะครอบคลุมกว่าครับ ^^

ReplyQuote