เรื่องติด facebook ...

Notifications
Clear all

เรื่องติด facebook pixcel อันเดิม ด้วย Google Tag Manager ในเว็ปที่สร้างขึ้นมาใหม่ครับ

Anonymous
Topic starter  

รบกวนสอบถาม อาจารณ์ เพื่อความแน่ใจหน่อยครับ
เรื่องมีอยู่ว่า ผมมี บช ผู้ใช้โฆษณา fb อยู่ บช เดียว เลยสร้างและมี fb pixel แค่อันเดียว
ก่อนหน้านี้ผมได้นำ fb pixel ไปติดบนเว็ปเก่าที่ผมเลิกใช้งานไปแล้ว
ตอนนี้ผมได้สร้างเว็ปใหม่ขึ้นมาแล้วเอา fb pixel อันเดิม ไปติดไว้
ผมลองดูสถิติคนเข้าเว็ปใน fb ก็เป็น สถิติที่มาจากเว็ปใหม่
 คือเมื่อเราเอา fb pixel อันเดิมที่ยังติดอยู่ที่เว็ปเก่า ไปติดที่เว็ปใหม่ fb จะเปลี่ยนมายึดตามเว็ปใหม่
โดยไม่สนใจเว็ปเก่าที่ติด fb pixel อันเดิมค้างอยู่ใช่มั้ยครับ แบบนี้ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ ?

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ถ้าเวปเก่า ไม่มีคนไปเข้าแล้ว ก็ไม่มีผลอะไรเลยครับ

ถ้ามีคนเข้าเวปเก่า คนที่เข้าก็จะติดเห็บไปด้วย และก็มาปนใน audience แค่นั้นเองครับผม ^^

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

@livebakery

เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณอาจารณ์ มากครับ

ReplyQuote