สอบถามเรื่องการ tra...

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่องการ tracking เพื่อวัดผลว่าลูกค้าเรามาจากช่องทางไหน

Anonymous
Topic starter  

อยากทราบว่ากรณีของผมเริ่มการหาลูกค้าโดยการยิงโฆษณาบน facebook ให้คนคลิ๊กเพื่อ Add line(เก็บลุกค้าทางไลน์ก่อน) หลังจากนั้นเราจะให้คนที่ Add line แล้ว กดลิ๊งสมัครที่ข้อความต้อนรับ เพื่อไปสมัครสมาชิก บนหน้าเว็บไซต์เรา แบบนี้เราสามารถวัดได้ไหมครับ ว่าคนที่ มากดสมัคร บนหน้าเว็บไซต์เรามาจาก ads ที่เราทำบน facebook หรือไม่ เพื่อจะได้วัดผลว่า ads ตัวไหนส่งคนมาสมัครบนหน้าเว็บไซต์เรามากที่สุด

ads facebook (1)> line > linkสมัคร > website > register done

ads facebook (2)> line > linkสมัคร > website > register done

ads facebook (3)> line > linkสมัคร > website > register done

ต้องการวัดว่าลุกค้าที่มาจาก ads ตัวไหน สมัครสมาชิก บนหน้าเว็บไซต์เราสำเร็จมากที่สุดครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ได้ครับ แต่เราต้อง track จากฝั่ง Pixel นะครับ ถึงจะทำได้ ถ้า conversion ที่เกิด ยังอยู่ในช่วง 28 วัน (เรียกว่า attribution windows) 

ReplyQuote