อยากสอบถามเรื่องการ...

Notifications
Clear all

อยากสอบถามเรื่องการ Tag การ Click Link ใน Ads/Post ของ Facebook ครับ

Anonymous
Topic starter  

ถ้าในโพส Facebook ของเรามีลิงค์ ต่างๆที่เราคิดเป็น Conversion เช่น Add line@, Chat Facebook เราจะทราบจากวิธีไหนได้บ้างว่า การเกิด Conversion นั้นๆ มาจากโพสไหนหรือ Ads ตัวไหนครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

อันนี้หมายถึง conversion มีการ track ในหน้าเวปแล้วใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ก็สามารถกดเพิ่ม column ตามชื่อ conversion นั้นมาดูได้เลยครับ ก็จะดูได้ว่ามาจากโฆษณาตัวไหน ยังไงบ้างครับ

ReplyQuote