อยากทราบว่า เราสามา...

Notifications
Clear all

อยากทราบว่า เราสามารถ ดูดAudience คนที่ดู VDO โฆษณาของเราบน Youtube ผ่าน tag Manager แล้วลิ้งไปใช้บน Facebok ได้หรือไม่ค่ะ

Anonymous
Topic starter  

อยากทราบวิธีลิ้ง Audience คนที่ดูโฆษณา Youtube ของเรากับ Facebook ผ่าน Tag Maneger ได้ยังไงบ้างค่ะ?

ตอนนี้ลิ้ง Pixel คนที่กดปุ่มบนเว็ปไซต์ ผ่าน Tag Maneger ได้ค่ะ แล้วเห็นว่าตรงทริกเกอร์มันสามารถดึง Audience ของ Youtube มาได้ด้วย เลยสงสัยว่ามันสามารถเอา Audience ของคนที่ดูโฆษณา Youtube ของเรา มายิงบน Facebook ได้หรือไม่ค่ะ แล้วจะทำยังไงได้บ้างค่ะอาจารย์

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับคุณฝ้าย

อันนี้ถ้าเป็นการดูคลิป Youtube ใน Youtube เลย จะไม่สามารถนำไปใช้ใน Audience ของ Facebook ได้นะครับ

แต่ถ้าเป็นคนดู Youtube ที่หน้าเว็บไซต์เรา อันนี้สามารถนำมาใช้ได้ วิธีการจะซับซ้อนนิดนึง ไว้ผมจะทำวิดีโอออกมาให้นะครับ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ขอบคุณค่ะอาจารย์

ReplyQuote
 Anonymous

อยากทราบเหมือนกันค่ะ  ไม่แน่ใจว่ามีทำคลิปสอนออกมาแล้วหรือยังคะ 🤩 

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ลองดูคลิปนี้นะครับ

https://youtu.be/6B1UtwPsayg

(หลักๆจะอยู่ช่วงกลางๆคลิปเป็นต้นไป)

ReplyQuote