Notifications
Clear all

การ Track ปุ่ม Line OA ใหม่บนเวปไซด์

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีค่ะ อ.เบิร์ด
เนื่องจากพี่เปลี่ยนมาใช้ Line OA แล้วก็เลยต้องทำการ track ใหม่เพราะลิงค์ปลายทางมันเปลี่ยนค่ะ

พี่ไล่ทำตาม step เดิม 1-4 เทสทุก step ว่าผ่านค่ะ

มาติดที่ step 5 ค่ะ เพราะว่าลองคลิก Add Line OA บนเวป จากการพิมพ์คำที่ซื้อ Google ads ค่ะ ปรากฎว่าลองเช็คที่ Google Analytic > Goals> overview>เลือก Goals ชื่อ Add Line OA + เลือกวันนี้ > source/mediun  แล้วมันไม่ขึ้น Google/cpc ค่ะ

พี่ไม่ได้ทำ google ads linking เพราะเข้าใจว่ามันลิงค์กันอยู่แล้ว อันนี้พี่เข้าใจถูกมั้ยคะ
 (พี่ทำการ  import Goal Add line OA แล้วนะคะ)

หรือว่าต้องรออย่างน้อย 6 ชม. ก่อนคะ
ขอบคุณค่ะ

Anonymous

ไปกินข้าวกลับมา เช็คอีกทีปรากฎว่าขึ้นแล้วนะคะ 555+

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

อ่ะ อ่านคำถามตั้งนาน กำลังจะเลื่อนมาตอบ เจอพี่ปุ๊กตอบเองละครับ 55+

ReplyQuote
 Anonymous

555+ขออภัยค่ะ ใจร้อนไป 1 ชม. ขอบคุณค่าา

ReplyQuote