Notifications
Clear all

Audiences มีปัญหาใช้ยิงใน Adwords ไม่ได้

Anonymous
Topic starter  

เดิมที่มีปัญหาไม่ได้แน่ใจว่าเกิดจากการ เชื่อมต่อผิดพลาดของ Analytic กับ Adwordsรึเปล่าค่ะ ไปกดๆแก้มันไม่ก็ไม่เชื่อมเลยลบไปค่ะ ไม่ได้เซฟรูปไว้ด้วย ใน Analytic จับจำนวนคนเข้าเวป แต่พอจะเอาไปใช้ใน Adword มันขึ้นตัวแดงบอกละเมิดอะไรสักอย่างค่ะ เลยลบสร้างใหม่เป็นในรูปค่ะ

คำถามคือ

1.ลบที่มีปัญหาแล้วย้อนกลับไปสร้างใหม่ใน Analytic ถูกแล้วใช่มั้ยคะ

2.แบบนี้เวลาเราสร้างใหม่จะเช็คว่ามีจำนวนคนอยู่รึเปล่าหรือมันเชื่อมต่อถูกมั้ยได้จากตรงไหนคะ เพราะตัวเดิม เห็นใน analytic นับแต่ใน adwords ไม่ให้ใช้ค่ะ ควรรอดูสักกี่วันถึงจะเห็นตัวเลขเช็คได้ว่ามีการเก็บข้อมูลอะคะ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับคุณปี

ถ้ามันขึ้นว่าละเมิดนโยบาย อันนี้สร้างใหม่ก็มีแนวโน้มจะขึ้นแบบเดิมอีกครับ

ทางแก้คือต้องแชท หรือ โทรคุยกับ Google ถึงสาเหตุของการผิดนโยบาย แล้วแก้ตรงจุดนั้นแทนครับ ถึงจะลงได้ครับ

แต่ถ้าตอบคำถาม

1. ถูกแล้วครับ

2. ปกติอย่างช้าวันเดียวก็ต้องอัพเดตใน adwords แล้วครับ

ดังนั้นสาเหตุคือเป็นอย่างที่ว่าครับ คือเรื่องนโยบาย

ReplyQuote
 Anonymous

พอผ่านมาแล้วลองกดเข้าไปดู audiences มันนับแค่เฉพาะใน analytic หรือเปล่าคะ ใน adword ขึ้น 0 เข้าไปดูใน adword ก็ยังเป็น - เหมือนกันอะค่ะ 

ReplyQuote
 Anonymous

อันนี้ใน adword ค่ะ 

ReplyQuote
 Anonymous

โทรไปสอบถามทาง Google แล้วค่ะ เค้าบอกว่า web เป็นข้อมูลสุขภาพ เค้าเลยไม่ให้ทำ remarketing ค่ะ Analytic เก็บข้อมูลได้ตามปกติ แต่ใช้ทำ remarketing ไม่ได้ค่ะ 

ReplyQuote