Notifications
Clear all

ข้อมูล In-Market audience บน Analytic

Anonymous
Topic starter  

คือหนูลองหาข้อมูล In-Market audience บน Analytic พบว่าบางเดือนมีตัวเลขแสดงผล บางเดือนก็ไม่มี (ตั้งแต่เดือน มิถุนายนลงมา หาข้อมูลจาก  tab in-market ไม่ได้เลย)

ไม่ทราบว่ามีเหตุผลอะไรบ้างคะที่ข้อมูล In-Market audience บน Analytic ไม่แสดงผล 

(หนูกำลังพยายามศึกษาข้อมูลตัวนี้ เพื่อจะลองเอาไปใช้ประโยชน์ในการทดสอบกลุ่มเป้าหมายบน google ads ค่ะ)

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

แล้วข้อมูล interest อื่นๆ มีไหมครับ?

ลองเช็คในรูปนี้ว่า switch on อยู่หรือเปล่าครับ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ไม่ได้เปิดไว้จริงๆค่ะอาจารย์  55555 

ข้อมูลมันจะเริ่มเก็บหลังวันที่เรา switch on ใช่ไหมคะ (คือไม่สามารถเก็บย้อนหลังได้) 

เพราะพอลองเช็คดูหลังจากเปิดปุ่ม ข้อมูลมันยังไม่มีเลยค่ะ 

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

@mari เข้าใจว่าเริ่มเก็บตั้งแต่เปิดนะครับ 555+ 

ตรงนี้ส่วนมากจะเกิดกับคนที่สมัคร Google Analytics ไว้นานมากๆแล้ว

ถ้าคนพึ่งสมัครเท่าที่ผมเข้าใจมันจะ switch on ให้อัตโนมัติครับ

ReplyQuote