Notifications
Clear all

เปิด Ads แบบ GDN และ Youtube ads มา 2 วัน มีหลายแคมเปญ ไม่แสดงผลเลยค่ะ ไม่มีสถิติ imp ขึ้นเลยค่ะ

Anonymous
Topic starter  

รบกวนขอสอบถาม อ. นะคะ 
เปิด Ads แบบ GDN และ Youtube ads มา 2 วัน
มีหลายแคมเปญ ไม่แสดงผลเลยค่ะ ไม่มีสถิติ imp ขึ้นเลยค่ะ
(แต่ มีแค่ 2แคมเปญ ที่มีข้อมูลสถิติ การแสดงผลขึ้นมาค่ะ )
ดังรูป ด้านล่างนี้นะคะ 
รบกวนสอบถามว่า ต้องแก้ไขยังไงบ้างคะ ให้แอดวิ่ง

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

อันนี้เกิดได้จากหลายสาเหตุมากๆเลยนะครับ ลองไล่ดูตามนี้นะครับ

1. Ad approved หรือยัง

2. Bid strategy เลือกเป็น maximize clicks หรือเปล่า (หลีกเลี่ยงการเลือก target CPA, maximize conversion ในช่วงเริ่มต้นยิง GDN นะครับ)

3. ใส่ placement, custom audience น้อยเกินไป

ลองไล่ดูสามจุดนี้ก่อนนะครับ

ReplyQuote
 Anonymous

Posted by: @livebakery

อันนี้เกิดได้จากหลายสาเหตุมากๆเลยนะครับ ลองไล่ดูตามนี้นะครับ

1. Ad approved หรือยัง

2. Bid strategy เลือกเป็น maximize clicks หรือเปล่า (หลีกเลี่ยงการเลือก target CPA, maximize conversion ในช่วงเริ่มต้นยิง GDN นะครับ)

3. ใส่ placement, custom audience น้อยเกินไป

ลองไล่ดูสามจุดนี้ก่อนนะครับ

ขึ้นแบบนี้ ต้องแก้ยังไงคะ  Ad approvedแล้วคะ

ReplyQuote