กลยุทธ์การขายอาหารเ...

Notifications
Clear all

กลยุทธ์การขายอาหารเสริม ในโฆษณากูเกิล (Google Adwords)

Anonymous
Topic starter  

ช่วยแนะนำกลยุทธ์ในการขายอาหารเสริมด้วย google ads หน่อยครับ เพราะมันไม่สามารถ remarketing ได้ครับ
เราควรวางกลยุทธ์ยังไงดีครับ เพราะส่วนใหญ่เมื่อเข้ามาในเว็บ ก็ยังไม่ซื้อในครั้งงแรกครับ ขอบคุณครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ผมคิดว่าต้องเน้นพาคนไปที่ LINE นะครับ

อาจจะต้องหาอะไร offer ฟรีให้เค้ามาตาม LINE ให้ได้ก่อนครับ

ซึ่งที่ offer ถ้าทุนน้อย อาจจะใช้เป็นพวกความรู้ หรือรวมเคล็ดลับดีๆ เพื่อสุขภาพอะไรบางอย่างครับ

แต่ conetnt ต้องมีคุณภาพมากๆนะครับ คนถึงจะอยากได้

และอีกอย่างก็ต้องเอาไปเชื่อมกับ FB Pixel ครับ ไปตามหลอน ในฝั่ง FB แทนครับ หรือ Tiktok ด้วยครับ (ถ้าตลาดที่ target ไม่ใช่คนแก่มากนัก)

You liked
ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

@livebakery

ขอบคุณมากครับอาจารย์

ReplyQuote