Notifications
Clear all

การทำ Custom Audience โดยเก็บข้อมูลคนที่เข้าเวปไซต์ ของเราค่ะ

Anonymous
Topic starter  

จะเก็บข้อมูลได้ก็ต่อเมื่อลูกค้าคลิ๊กผ่านจาก Facebook page เราไปที่เวปไซต์เท่านั้นรึเปล่าคะ หรือว่าเก็บหมดเลยคะ เพราะตั้ง Custom Audience มาสักพักแล้ว Audience ยังขึ้นน้อยกว่า 1000ทั้งๆที่มันน่าจะเกินแล้วอะค่ะ 

หมายเหตุ : ช่วงก่อนหน้านี้มีการปรับการติด pixel ไป เดิมติดเองใน wordpress แล้วเพิ่งเปลี่ยนให้ติดผ่าน tag manager ค่ะ ทำหลังจากที่สร้าง Custom Audience ไปแล้วค่ะ 

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับคุณปี มันนับทุกคนที่เข้าเวปเลยนะครับ แนะนำลองเข้าไปดูเมนู Pixel ดูครับ ว่าจำนวนคนเข้ามันเป็นอย่างไรบ้าง และลองใช้ plugin Chrome พวก pixel helper เชคดูว่า เข้าทุกหน้า (ทดสอบหน้าสำคัญๆ) แล้วมันขึ้นปกติหรือเปล่าครับ

ส่วนใหญ่ปัญหาที่มักเจอคือ จำนวนคลิก (จากทุกอย่าง) มันมักจะมากกว่า จำนวนคนเข้าเว็บครับ (ประมาณว่ามือลั่น)

ReplyQuote