ลิงค์ยูทูปแล้วฐานข้...

Notifications
Clear all

ลิงค์ยูทูปแล้วฐานข้อมูลไม่มา

Anonymous
Topic starter  

ลิงค์แล้วตัวเลขยังขึ้น 0 ทำให้ดึงคนดูยูทูปในช่องยูทูปมาไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ลิงค์อะไรผิดไปหรือเปล่า รบกวนอาจารย์เบิร์ดช่วยดูให้หน่อยนะคะ 

ขอบพระคุณมากค่ะ

GA รุ่น 2

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

มันใช้เวลาอัพเดตประมาณ 24 ชม. ครับ ลองดูวันนี้ หรือคืนนี้ว่ามาหรือยังคร๊าบ

ReplyQuote
 Anonymous

ข้อมูลยังขึ้นเป็น 0 ทุกช่องเลยค่ะ น่าจะผิดพลาดตรงไหนค่ะอาจารย์

ReplyQuote

อันนี้ตอนเลือก เงื่อนไขใน Youtube ไป เลือกอะไรไปบ้างครับ 

ได้เลือก Include people from the past 30 days ไปหรือเปล่าครับ

รบกวน capture step ตอนที่เลือกสร้าง youtube audience ให้ดูหน่อยคร๊าบ

ReplyQuote
 Anonymous

เลือกค่ะอาจารย์
ยอดดูคลิปต่อเดือน หลักแสนค่ะ แต่ลิงค์แล้วมันไม่ขึ้นให้ ไม่รู้ลืมลิงค์อะไรหรือเปล่าค่ะ

มีลิงค์ analytic กับช่อง
ลิงค์ adword กับ analytic และลิงค์กับ ช่อง

ReplyQuote

ถ้ามันขึ้นมาให้เลือก Channel แบบนี้ แปลว่ามันลิงค์แล้วนะครับ

เลือกย้อนหลัง 30 วันแล้วด้วยใช่ไหมครับ ถ้างั้นก็ดูเหมือนถูกต้องหมดแล้วนะครับ

ลองลบออก แล้วสร้างใหม่อีกทีได้ไหมครับ

หรือถ้าไม่ได้จริงๆ อันนี้ต้องลองแชทถามทาง Google ดูว่าเกิดจากอะไร อาจจะมีอะไรเอ๋ออยู่หลังบ้าน ต้องให้เจ้าหน้าที่ Google ช่วยดู

ReplyQuote