Google แนะนำให้เพิ่...

Notifications
Clear all

Google แนะนำให้เพิ่ม Audience สำหรับดู report

Anonymous
Topic starter  

อาจารย์ครับ

Google แนะนำให้เพิ่ม Audience สำหรับดู report (ภาพ-01)

ผมสงสัยว่า หากเพิ่มไปแล้ว จะมีผลว่า คนที่จะเจอโฆษณาของเรา จะต้องเป็นคนที่อยู่ใน Audience ที่เราเลือกนี้เท่านั้น ใช่ไหมครับ (ภาพ-02)

ขอบคุณครับ

เนต

Anonymous

ภาพ-02 ครับ

ReplyQuote
 Anonymous

เราจะใช้ audience สำหรับ search campaign อย่างไรให้เกิดผลลัพธ์ดีที่สุดครับ

ReplyQuote
 Anonymous

ผมได้คำตอบ ทำความเข้าใจ audience จากวีดีโอนี้ ครับ > https://www.youtube.com/watch?v=35J7bXaJ_kM

แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอาไปใช้ประโยชน์กำหนด เป้าหมาย ยังไงครับ

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับคุณเนตร

พวก Audience ในกลุ่ม Affinity เช่นพวก Business ที่ cap มา ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้ครับ เพราะจะเป็นกลุ่มเป้าหมายแบบกว้างมากๆ จะเหมาะกับพวกธุรกิจที่เน้น Mass สุดๆเท่านั้นครับ

ส่วน audience กับ search ก็ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้อีกครับ เนื่องจาก ถ้าเราเลือก keyword funnel ล่างอยู่แล้ว มันก็เจาะจงอยู่แล้ว ถ้าไปใส่ audience อีก จะยิ่งไม่ค่อยมีคนค้นเจอครับ

ยกเว้นแต่เราใช้คำ funnel บนๆ ก็อาจจะเลือก audience ที่เกี่ยวข้อง ประกอบด้วยได้ครับ <<< แต่วิธีนี้ผมยังไม่เคยใช้นะครับ ว่าได้ผลแค่ไหน

ReplyQuote