Notifications
Clear all

Fb ไม่อนุญาตให้ทำ lookalike contact ลูกค้า เพราะ บัญชีโฆษณาเราใหม่เกินไป มีวิธีแก้มั้ยคะ

Anonymous
Topic starter  

ทำการบ้าน lookalike contact ตอนแรก fb ให้สมัครบัญชีจัดการธุรกิจ พอสมัครแล้ว เข้าไปหน้ากดสร้าง custom audience แหล่งที่มา รายชื่อลูกค้า fb ขึ้นว่า คุณเพิ่งเริ่มใช้ บชโฆษณาธุรกิจ ของ fb ต้องรอเวลาหลายสัปดาห์ กว่าจะใช้ feature นี้ได้ แบบนี้เป็นปกติมั้ยคะ และมีวิธีแก้มั้ยคะ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

กรำ อันนี้พึ่งเคยเห็นเหมือนกันนะครับ มีแบบนี้ด้วย ><

ถ้าแบบนี้ก็ต้องตามเค้าว่าครับ ไม่งั้นอาจจะลองแชทถาม Facebook เผื่อว่าจะเร่งได้เร็วขึ้นดูครับ

ReplyQuote