รบกวนครับอาจารย์ บั...

Notifications
Clear all

รบกวนครับอาจารย์ บัญชี face ถูกบล็อคชั่วคราวครับ

Anonymous
Topic starter  

อาจารย์ครับ รบกวนขอคำแนะนำเรื่อง facebook ได้ไหมครับ
ตอนนี้บัญชีถูกล็อคชั่วคราวครับ เนื่องจากลูกน้องลืมพาสเวิด
ใส่พาสเวิดผิดหลายรอบครับ โดนล็อคเลย
ปัญหาคือ ส่งเอกสารพวกบัตรไปแล้วยังเงียบอยู่ครับ
ลองแก้ไขตามที่ระบบแนะนำก็ไม่ได้ครับ เช่นยืนยันตัวตนด้วยมือถือ
ก็ไม่มี sms ส่งกลับมาครับ รอมา 2 วัน ส่งไป 10 รอบได้ครับ
ลองให้เพื่อนช่วยเหลือ 3 คน ได้โค้ดมา ใส่รหัสไปก็ไม่ผ่านครับ
ที่แย่คือบัญชีผูกกับโฆษณา facebook ครับ ตอนนี้เด้งออกหมดเลย
ไม่รันมา 2 วันแล้วครับ เงียบกริบเลยครับ แย่หนักๆเลยครับ
อาจารย์พอจะมีคำแนะนำไหมครับ ผมเครียดหนักมากๆเลยครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีครับคุณปอ เห็นว่าน้องๆทีมงานผมช่วยตอบและติดตามแล้วใช่ไหมครับ พอดีผมติดสอนแต่ก็สอบถามทีมงานอยู่เป็นระยะครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

สำหรับท่านที่มาอ่าน แล้วอยากทราบแนวทางป้องกันและแก้ไข ผมก็แนะนำคร่าวๆดังนี้ครับ

1. ใน 1 fanpage ควรจะมี admin มากกว่า 1 คน เพื่อป้องกัน profile facebook ส่วนตัวมีปัญหา ทำให้เข้าที่หน้าเพจไม่ได้

2. ใน 1 ad account ก็ควรจะมี admin มากกว่า 1 คน เช่นกัน ด้วยเหตุผลเดียวกัน

3. กรณีเกิดปัญหาลักษณะนี้ขึ้น วิธีแก้ปัญหาที่เร็วที่สุดคือ chat พูดคุยกับเจ้าหน้าที่ Facebook

4. ระหว่างนั้น ถ้าใจร้อน อยากรีบทำโฆษณาต่อเลย ให้เปิด ad account ใหม่ (โดยใช้ Facebook profile ของคนที่สนิทก็ได้ หรือใช้ Facebook Business Manager) และใช้บัตรเครดิตใบใหม่ 

ReplyQuote