Notifications
Clear all

[Solved] Display Planner ไม่มีแล้ว เราควรใช้อะไรในการวางแผนทำ (สำหรับมือใหม่)

Anonymous
Topic starter  

เรียน อาจารย์เบิร์ด

ผมเริ่มทำ GDN - Placement แต่ติดตรงที่ว่า ผมจะเลือก Placement อะไรดี เว็บอะไรดี อย่างนี้ พอเราพิมพ์ Keyword ที่เกี่ยวกับบริการของเราเข้าไป มันก็ขึ้นมา แต่ไล่ ๆ ดูก็ยังไม่เกี่ยวข้องกับบริการเราเท่าไหร่

ตลาดของผมจะเป็นตลาดเมืองนอก เน้นกลุ่มครู นักเรียนมัธยม นักศึกษามหาวิทยาลัย อยากจะวาง placement ให้กลุ่มลูกค้าพวกนี้เห็น เราควรเริ่มต้นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

สวัสดีคร๊าบ

ใช่ครับ ไม่มี display planner แล้ว สิ่งเดียวที่ใช้ได้คือ ตอนสร้าง adgroup ที่ให้พิมพ์ใส่ keyword เข้าไปแล้วมัน suggest placement มา ต้องใช้ตรงนั้นอย่างเดียวเลยครับ

แต่ส่วนตัวผมว่า มันก็แนะนำดีไม่แพ้ display planner เลยนะครับ อาจจะต้องลองใส่หลายๆ keyword หน่อยครับ ลอง education, primary education, secondary education, university, study aboard อะไรพวกนี้เยอะๆดูครับ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ขอบคุณครับอาจารย์ ลองดูครับอาจารย์

สู้ ๆ 

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ยินดีครับ อิอิ

ReplyQuote