ขอสอบถามอาจารย์เรื่...

Notifications
Clear all

ขอสอบถามอาจารย์เรื่องการ bid แบบ target cpa หน่อยครับ

Anonymous
Topic starter  

เป้าหมายเน้นเก็บ lead ลูกค้านะครับ ตอนนี้ผมรันแคมเปญ target cpa เลือกแบบ pay for conversion รันมาเกือบเดือนแล้ว ผลลัพท์ดีทีเดียวครับ

แต่ช่วงวันสองวันนี้ ดรอปลงเยอะมาก แอดวิ่งเพี้ยนๆครับ ลองเพิ่ม cpa แล้วก็ยังเพี้ยนครับ (ข้อมูลคอนเวอชั่นที่ใช้มีเยอะนะครับ 7 วันล่าสุด 3 พันกว่าๆเลยครับ) 

ตอนนี้ที่ผมทำอยู่คือแบ่งงบออกเป็น 4 แคมเปญ ซึ่งทั้ง 4 นี้ targeting ต่างกันครับ แต่เป็น target cpa และ pay for conversion และ bid เืท่าๆกันครับ 

ผมไม่แน่ใจว่า ทำแบบนี้แคมเปญมันจะดึงกันมั้ย ผมควรรวบให้เหลือแคมเปญเดียวมั้ยครับ และเคยได้ยินมาว่าถ้าเลือก target cpa pay for conversion อาจจะไม่ต้อง target audience ก็ได้ เพราะถ้าข้อมูลคอนเวอขั่นของเราเยอะและดีแล้ว ระบบมันจะหา audience ให้เอง .... ไม่แน่ใจว่าทฤษฎีนี้ใช้ได้มั้ย 

ขอบคุณอาจารย์ล่วงหน้ามากๆครับ