Notifications
Clear all

การเลือกใช้ Chat Bot หรือ Live Chat

Anonymous
Topic starter  

อยากทราบว่า Chat Bot หรือ Live Chat ที่เหมาะกับการ Plugin ทั้งในหน้าเวบ และใน mobile application และใน Line @ และ FB Messenger ได้ครบทุกช่องทางเลย ควรใช้อะไรค่ะ มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร และมีขั้นตอนการสมัครและใช้งานอย่างไรบ้างค่ะ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

อาาห์ อันนี้ผมยังไม่เคยใช้เต็มรูปแบบทั้ง 3 platform ขนาดนั้นนะครับ แต่เท่าที่พอทราบ dialogflow น่าจะตอบโจทย์ครับ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

อาจารย์มีตัวอย่างคนหรือบริษัทที่เคยใช้มั้ยค่ะ อยากถามว่าเค้าใช้แล้วมีข้อดีข้อเสียอย่างไรค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

เท่าที่ทราบแบบผิวเผินนะครับ ก็จะมี เพจ Facebook Official ของ Google Adwords Thailand เลยครับ

เท่าที่พอทราบสำหรับ Dialogflow ก็คือดี และสมบูรณ์มากที่สุดตัวนึงครับ แต่การประยุกต์ใช้งานก็ค่อนข้างซับซ้อนกว่าเครื่องมืออื่นๆเช่นกันครับ

ReplyQuote
 Anonymous

สวัสดีครับอาจารย์สอบถามเรื่องการคิดเงินค่าโฆษราของเฟสบุ๊คหน่อยครับ เข้าไปดูในคอล์ลัมรายงาน มันมีทั้ง ต้นทุนต่ออิมเพรสชั่น ต้นทุนต่อการเชื่อมต่อข้อความใหม่ ต้นทุนต่อการตอบกลับข้อความ ต้อนทุนต่อการคลิ๊ก ต้นทุนต่อการรับชมวีดีโอ2วิอะไรประมาณนี้ เฟสบุ๊คมันเก็บเงินยังไงครับหรือมันคิดทั้งหมดเลย ตั้งแต่ อิมเพรสชั่น ดูวีดีโอ คลิก เชื่อต่อข้อความและตอบข้อความ ครับ และเราควรดูต้นทุนตัวไหนเป็นหลัก ตัวต้นทุนการเชื่อมต่อข้อความใหม่ใช่ไหมครับ และถ้าต้นทุนการเชื่อนต่อข้อความใหม่เกือบสองร้อยบาทถือว่าสูงเกินไปไหมครับ มีวิธีแก้ให้มันถูกลงไหมครับ

ReplyQuote