Notifications
Clear all

โฆษณาไม่วิ่ง เลยคับเกิดจากสาเหตุอะไร?

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีครับ อาจารย์ ผมต้องขออธิบาย อาจารย์ก่อนครับ 

ก่อนหน้านี้ 1 วัน ผมปรับเงิน แคมเปญ เป็น เเคมเปญละ 500

แต่ปรับไว้ประมาณ ช่วง เที่ยงคืน ของวันที่ 1 มิย 62 

พอมาตอนเช้า ปรา กดว่า เวลาประมาณ 900 กว่าบาท ทั้งที่ พึ่งจะเป็น 9 โมง ผมอยากให้มันกระจายได้จนจบวันต้องทำอย่างไรได้บ้างครับ  <<<  คำถามที่ 1 

หลังจากผมรู้สึกว่ามันกินเงินมากไป ทั้งที่ พึ่งตอนเช้า แบบ ยังไม่ทันจะวิ่งถึงค่ำเลย ผมจึงตัดสินใจหยุดโฆษณา ทุกตัว 

เเล้วพึ่งมาเปิดในวัันนี้ วันที่ 02มิย 62 ตอนเวลา 09.30 น.

ปรากดว่า ตอนนี้ 13.06 เเคมเปญ ไม่วิ่งเลยครับ

พึ่งกินเงินไปแค่ 36 บาท 

เเคมเปญเอ๋อ แบบนี้จะแก้ยังไงได้บ้างครับ  <<<คำถามที่ 2 

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Anonymous
Topic starter  

มาอัพเดท ครับ จากปกตืที่ควรวิ่งวันละ  1,000 กว่าบาท ตั้งแต่เวลา 09.30 จนตอนนี้ 17.29 Ads คิดเงินไปแค่ 91 บาท เองครับ เป็นเพราะ Pause Ads ไว้ เเล้วมันจะเพี้ยน แบบนี้เลยหรอครับ อาจารย์

มีรูปครับ

ReplyQuote
 Anonymous

รอคำตอบเหมือนกันครับ ของผมก็เป็น 
ทุกๆ2วัน จะมี1วันที่กินเงินสองเท่า แล้วอีกวันจะไม่ค่อยวิ่ง
วันที่กินเงินสองเท่า จะกินแบบเร่งด่วนมาก หมดภายใน2 ชม ครับ
คอนเวอร์ชั่นที่แทร็กไว้ก็ไม่ตรงกับที่ได้มาครับ

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

เรื่องไม่ค่อยวิ่ง เดาว่าเกิดจาก bid strategy นะครับ ลองเปลี่ยนกลับไปเป็น max clicks ดูครับ

แต่เรื่องวิ่งแล้ว กินงบหมดครึ่งวันหมดอะไรแบบนี้ มันมีให้ปรับที่ campaign setting ตรง ad delivery เป็น standard (ซึ่งมันเลือกอยู่แล้ว) แต่ตรงนี้ก็ยังควบคุมยากครับ

ที่ทำได้ก็เช่น ลด max bid, ปรับ kw ออก, add negative kw เป็นต้น

ส่วน conv ไม่ตรง รบกวนเล่าละเอียดหน่อยกว่านี้หน่อยครับผม

ReplyQuote
 Anonymous

ที่แจ้งไปในไลน์กลุ่มนะครับ แจ้งทางนี้อีกทีครับ

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

แสดงว่า คนเค้าคลิกปุ่ม แต่ไม่ยอม add ครับ

ที่ปุ่มเขียนว่าอะไรครับ

ReplyQuote