Notifications
Clear all

วิธีแก้หากเกิดค่า Conversion มากกว่าจำนวนคุยจริง ในโฆษณากูเกิล (Google Adwords)

Anonymous
Topic starter  

ตามรูป เกิด Conversion ที่ทำการ Track Line@ และ FB Inbox รวม 28 conversion

แต่ที่ Add เข้ามาและได้คุยจริงๆ ไม่ถึง 10 ท่าน ผมไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

เป็นไปได้หรือเปล่าครับ ว่า Add มาแล้ว Web กำลังโหลด แล้วตัดสินใจออกไปเสียก่อน

ถ้าเป็นแบบนี้ เศร้าเลยครับ 

ถ้าเป็นกรณีแบบข้างต้น อาจารย์มีวิธีหรือคำแนะนำไหมครับ

Topic Tags
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ใช่ครับ สาเหตุก็ประมาณนั้นเลยครับ

ผมแนะนำจากประสบการณ์ ตัวที่เกิด conv แต่ทักมาน้อยกว่า มักจะเป็น GDN ครับ

แนะนำลองปิด GDN แล้วดูซัก 1-2 week ว่า ระยะห่างระหว่าง conv กับทักจริงลดลงไหม

สิ่งที่เราเขียนในปุ่มก็มีผลนะครับ ถ้าเราเขียนคลุมเครือ หรือดูแล้ว ไม่รู้ว่ากดแล้วไป add line@ drop rate ก็จะยิ่งเยอะครับ

ReplyQuote