Notifications
Clear all

จำนวน Click เยอะแต่ Conversion น้อย ควรปรับตรงไหนครับ

Anonymous
Topic starter  

ต่อจากกระทู้ที่แล้วครับ ผมแยกออกมาน่าจะคนละเรื่องครับ

คือทำตามไฟล์การบ้านทุก Campaign  ก่อนปิด Ads ใว้สักพักก่อนครับ

ค่า Ads : 7300 บาท
ได้ Click : 5000 กว่าคลิก
ได้ Conversion : 28 Conv.
Add เข้ามาคุยจิง ประมาณ 10 ท่าน
Order : 1 Oder

ปรึกษา อ.ว่าแบบนี้ผมควรจะปรับตรงไหนครับ

อีกอย่าง พวกค่า Quality Score, Landing Page, Ad Relevance ยังไม่แสดงมาให้เห็นเลยครับ ไม่แน่ใจว่าค่าพวกนี้จะแสดงให้เห็นเมื่อไรครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ถ้าแนะนำเร็วๆ ถ้าเน้นกำไรเป็นหลัก เป็นผม ผมอาจจะงดลง GDN แบบบุกไปก่อนนะครับ เน้น search ก่อน

แล้วก็พยายาม lean โดยหา search term ที่มัน niche มากพอ โดยดูจากนัยยะของคำ และสถิติประกอบกัน (นั่นแปลว่า บาง search term เราอาจจะต้องยอมให้มันพิสูจน์ตัวเองไปก่อน ถ้าดูแล้วนัยยะของคำมันน่าจะ funnel ล่าง

แล้วอีกอย่างก็ต้องเน้น landing page เพิ่มเติมครับผม

มีคนถามมาพอสมควร ค่อยๆปรับไป แล้วให้ remarketing มันทำงาน เดี๋ยวจะเห็นผลที่ดีขึ้นแน่นอนครับ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

สอบถามอาจารย์ครับ หรือตลาดพวกครีมพวก Skincare ยังพอไปได้บน google ไหมครับ

อีกอย่างอาจารย์ช่วยวิจารย์ Landing Page ผมหน่อยครับ ว่าควรปรับปรุงส่วนไหนเพิ่มครับ
ปัญหาหลักตอนนี้ ผมมองว่าเว็บผมช้าเนื่องจากผมลงรูปจำนวนมากเลยครับ แต่ละรูปผมจะพยายามลดขนาดไฟล์ก่อนลงทุกรูปครับ ทุกรูปไม่เกิน 100K 

ลงทดสอบเทส speed google แล้วตามรูปครับ

ลิงค์ เว็บผมครับ

https://lareefthailand.com/soapspary/

ReplyQuote