ขออนุญาตขอความช่วยเ...

Notifications
Clear all

ขออนุญาตขอความช่วยเหลือครับ บัญชีถูกระงับ โฆษณาถูกระงับ ติดติดต่อแล้ว เปลี่ยนโดเมนแล้ว ยังไม่ผ่านครับ

Anonymous
Topic starter  

บัญชี และโฆษณาถูกระงับ ด้วยสาเหตุที่แจ้งว่า Circumventing System และ Malicious Software 

1) ขออนุญาตขอความช่วยเหลือครับ บัญชีถูกระงับ โฆษณาถูกระงับ ติดติดต่อแล้ว เปลี่ยนโดเมนแล้ว ยังไม่ผ่านครับ 

มีการส่งยื่นอุทรณ์ไปแล้วหลายครั้ง แต่การตอบกลับมาเป็นเหมือนเดิม คือไม่ให้ผ่าน 

มีการโทรสอบถามเจ้าหน้าที่ และแชทสอบถามหลายครั้ง แต่ส่วนใหญ่ได้รับคำตอบว่า ให้ติดต่อฝ่ายที่ตรวจสอบ ซึ่งเป็นอีเมลล์ที่ตอบกลับมาแบบอัตโนมัติ 

2) เอเจนซี่ที่เป็น Premiere Partner สามารถติดต่อกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายตรวจสอบโดยตรงได้หรือไม่ครับ 

3) ผมมองว่าสิ่งที่เกิดขึ้น เป็นปัญหาที่จะแก้ไขได้ และสามารถทราบสาเหตุที่แน่ชัดได้มากกว่านี้ และเชื่อว่ามีทางแก้ไขที่ตรงจุดครับ และไม่ควรปล่อย เนื่องจากหากไม่ทราบสาเหตุที่แน่ชัด ในอนาคตก็อาจจะถูกระงับได้อีกเมื่อไหร่ก็ได้ครับ

4) มีการส่งเว็บให้ผู้เชี่ยวชาญดูหลายฝ่าย หลายท่าน ทั้ง Google เอง แต่เสียงส่วนใหญ่ตอบมาว่าเว็บไซต์ดูแล้วไม่มีปัญหา และธุรกิจก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร และไม่ทราบสาเหตุที่แน่ชัด

จึงอยากรบกวนขอความช่วยเหลือจากผู้เชี่ยวชาญที่มีประสบการณ์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Anonymous
Topic starter  

ขออนุญาติ สอบถามเพิ่มเติมครับ 

เกี่ยวกับ Unfair advantage policy ที่ระบุไว้เกี่ยวกับการโฆษณา 1 เว็บไซต์ ด้วยหลายๆบัญชี Google ads 

หมายถึงไม่สามารถที่จะ นำสินค้าเดียวกัน มาแยกโดเมน แล้วโฆษณาใช่ไหมครับ 

ReplyQuote