Notifications
Clear all

[Solved] FB กับนโยบายควบคุมเนื้อหาที่ Link ไป website

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีครับ อ.เบิร์ด

เรารู้กันดีว่า FB มีข้อห้ามมากมายในการลง Ads content อยากทราบว่านโยบายควบคุมอย่าง before/after, การลงภาพเจาะจงเฉพาะส่วน, wording FB ควบคุมไปถึง Home page ที่ link กับ Ads ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าคุมเฉพาะหน้า Landing page หรือมีข้อจำกัดใดๆ ครับ

ขอบคุณครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

เท่าที่ผมเคยถาม FB และดู help center ไปถึงแค่ landing page ครับ ไม่ถึงหน้า homepage ครับ

ดูไล่ไปตั้งแต่ caption > picture/video(thumbnail > video) > landing page ไล่ตามนี้ครับ

ขอบคุณคุณตู้สำหรับคำถามดีๆนะคร๊าบบ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ขอบคุณครับ อ.เบิร์ด จากการทดลองใช้ Collection Ads ร่วมกับ Canvas ผลตอบรับค่อนข้างดีมาก จึงคิดที่จะขยายไปยัง website เพื่อให้ปิดการขายให้แน่นขึ้นครับ

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

Posted by: Jakkrit_FB25

ขอบคุณครับ อ.เบิร์ด จากการทดลองใช้ Collection Ads ร่วมกับ Canvas ผลตอบรับค่อนข้างดีมาก จึงคิดที่จะขยายไปยัง website เพื่อให้ปิดการขายให้แน่นขึ้นครับ

อั้ยย้ะ ขอบคุณสำหรับ feedback นะครับคุณตู้

ReplyQuote