การในคะแนนความพึงพอ...

Notifications
Clear all

การในคะแนนความพึงพอใจของพนักงานที่ตอบข้อความใน facebook

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีค่ะ อาจารย์  อยากจะทราบว่าในกล่องรับข้อความของ Facebook มีเมนูการให้คะแนนความพึงพอของในการให้บริการของร้านค้าไหมค่ะ  เพราะว่าเราให้พนักงานตอบ ซึ่งไม่สามารถเช็คได้ทุกข้อความว่าพนักงานตอบคำถามลูกค้าดีหรือไม่น่ะค่ะ  เข้าไปหาเมนูแล้ว หาไม่เจอ รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ตรงนี้ไม่มีครับผม

แต่ว่ามันมีพวก third party ที่ช่วยเรื่องการทำ survey อยู่เยอะนะครับ แต่ผมไม่เคยใช้เหมือนกันจึงแนะนำไม่ถูก

วิธีการคือ เราก็ต้องใช้โปรแกรมพวกนี้ และหลังจากที่พนักงานคุยทุกครั้ง ก็ต้องให้พนักงานส่ง link ประเมินให้ลูกค้าครับ แล้วเราก็ต้องตั้งเป็น KPI เอา อะไรทำนองนั้นครับ

ReplyQuote