Notifications
Clear all

โดนแบน Ads Account

Anonymous
Topic starter  

พอดี เอาฺ Business account และ ads account ที่ใช้งานอยู่เพจธุรกิจหลัก ไปยิงเพจใหม่ ที่สร้างขึ้นมาขาย แอลกอฮอล์ซึ่งมันผิดกฎอยู่ ผมก้ออ่านไม่ไดี เลยยิงซ้ำแล้วซ้ำอีก business account เลยโดนปิด มันเลยขึ้นมาว่าห้ามโปรโมทที่เพจด้วย ผมกำลังแจ้งขอไป ไม่รู้จะได้หรือเปล่า

ผมอยากทราบว่าถ้าผมใช้บัญชี น้องชายเปิด ads account ใหม่ แล้วเอามาใช้ยิงเพจ ที่ไม่ได้มีปัญหาแต่เป็นเพจที่เคยอยู่ ads account ด้วยกันกับ เพจที่มีเฟสบุ๊คจะอนุญาติหรือเปล่าครับ ผมอยากให้เพจที่ไม่ได้ทำอะไรผิดกลับมายิงแอดได้เหมือนเดิม

Anonymous
Topic starter  

มีสี่ตัวตามนี้ครับ

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ยิงได้ครับผม แต่ต้องใช้บัตรเครดิตคนละใบนะครับ

(บัตรชื่อเดียวกันได้ แต่ต้องคนละเลขบัตร)

ReplyQuote
 Anonymous

@livebakery  อ.เบิร์ดคับ ผมไม่ได้ยิงแอดสักเดือน กลับเข้ามา บัญชีโดนจำกัดการใช้งานคับ แล้วมีให้ยืนยันบัตรประชาชน แบบนี้บัญชีโฆษณายังใช้ได้แต่ต้องรอตรวจสอบใช่มั้ยคับ ต้องรอนานมั้ยคับ จำเป็นต้องใช้งานต่อเริ่มเครียด 🙂

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

@treererk อันนี้ตอบยากครับคุณตรี มันแล้วแต่กรณีเลยครับ >< 

แนะนำสองอย่างครับ 

1. เข้าไปแชทกับเจ้าหน้าที่ Facebook ที่ https://www.facebook.com/business/help เพื่อติดตามสอบถามเพิ่มเติมครับ

2. ระหว่างนี้ ให้หา Facebook profile account ญาติ หรือคนสนิทที่คิดว่าเค้าไม่ได้ซื้อโฆษณาแน่ๆ แล้วเข้าไปใน ads manager ของเค้า > settings และให้สิทธิ์เราเข้าไปใช้งานชั่วคราวระหว่างรอก็ได้ครับ

ReplyQuote