Notifications
Clear all

[Solved] Negative Keyword ใช้อย่างไรให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุด

Anonymous
Topic starter  

เรียน อาจารย์เบิร์ด สวัสดีอีกรอบครับ

อาทมีคำถามเกี่ยวกับ Negative Keyword พยายามจะใช้ให้มากที่สุด เพื่อจะได้คลิกที่ตรงกับบริการเรามากที่สุด ประหยัดเงินของเราแบบสุด ๆ แต่ปัญหาคือ จะใช้งานมันยังไงให้ได้ประสิทธิภาพและประสิทธิผลครับ

บริการของอาทคือ +student +travel +program 
มีบริการแค่ Thailand, Vietnam, Cambodia, Indonesia, Laos, Sri Lanka

Search Team ที่ขึ้นมา
school tour in england อันนี้อาท negative england ออก ถูกต้องไหมครับ?

article about education for students อันนี้ไม่เกี่ยวเลย อาท negative ทั้งประโยคเลย ถูกต้องไหมครับ?

---------

ขอบคุณอาจารย์อีกครั้งครับ

ขอบพระคุณครับ

Topic Tags
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ดีครับคุณอาท

1. negative england เห็นด้วยครับ

2. negative article about education อันนี้ต้องระวังนะครับ เพราะมันเป็น broad คำว่า education จะโดน negative ไปด้วยครับ อาจจะใส่เป็น phrase match ไปนะครับ " "

การ negative ต้องระวังเรื่อง match types ด้วยครับ และต้องพิจารณาด้วยว่า ถ้าเรารู้สึกว่ามันมีคำให้ neg มากเกินไป สิ่งที่อาจต้องทำคือปรับเรื่อง BMM ของ keyword ควบคู่ครับ

ReplyQuote