สอบถามเรื่องการใช้ ...

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่องการใช้ Keyword Insertion ค่ะ

Anonymous
Topic starter  

ตอนนี้กำลังสับสนว่า ถ้าต้องการใช้ Keyword 
แบด /แบต    ในAds group เดียวกัน 
Keyword ทั้งหมด ดังนี้ค่ะ  ถูกต้องมั้ยคะ?

+สอน +แบด +ผู้ใหญ่
+สอน +แบต +ผู้ใหญ่
+เรียน +แบด +ผู้ใหญ่
+เรียน +แบต +ผู้ใหญ่
+คอร์ส +แบด +ผู้ใหญ่
+คอร์ส +แบต +ผู้ใหญ่

คอร์สเรียน{KeyWord:แบดมินตัน} สอนผู้ใหญ่

text Ads ตามในรูปที่แนบมานะคะ 
รบกวนถามว่า ใช้แบบนี้ถูกต้องมั้ยค่ะ 
ขอบคุณค่า

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

คือมันจะเอา keyword ไปแทนใน { } 

แปลว่า สมมติคน search +คอร์ส +แบด +ผู้ใหญ่ 

text ad จะโชว์ว่า : คอร์สเรียนคอร์ส แบด ผู้ใหญ่  สอนผู้ใหญ่

ซึ่งมันก็จะดูแปลกใช่ไหมครับ

ดังนั้นเราต้องคิดดีๆว่า พอเอา keyword ไปแทนใน { } แล้วมันดูพูดซ้ำๆ หรือประหลาดหรือเปล่าครับผม

ReplyQuote