ความถี่ในการหาจุดขา...

Notifications
Clear all

ความถี่ในการหาจุดขาว จุดดำ ต้องทำบ่อยแค่ไหนครับ ?

Anonymous
Topic starter  

สอบถาม 2 เรื่องครับ

1. ปกติแล้วเราจะต้องหาคำใน Search term บ่อยแค่ไหนครับแล้ว

2. หากเจอคำที่ทำ Conversion ได้เยอะ Cost Per Conversion ถูกมากๆ ต้องนำคำเหล่านั้นมาเปิดห้อง VIP ( สร้าง Campaign ใหม่ ) และอัดงบประมาณให้กับคำเหล่านั้นไปเลย เข้าใจถูกไหมครับผม

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

Posted by: @padoungkiat

1. ปกติแล้วเราจะต้องหาคำใน Search term บ่อยแค่ไหนครับแล้ว

ถ้าช่วงเริ่มทำ campaign นั้นแรกๆ (ประมาณ​ 2 สัปดาห์แรก๗ ผมจะดูทุกวันนะครับ เพราะอาจจะเจอคำที่เรานึกไม่ถึงเยอะ

แต่หลังจากนั้นจะเริ่ม ทิ้งระยะห่างนานขึ้นๆ เพราะไปดูบ่อยๆ บางทีก็ไม่เจอคำใหม่ๆเท่าไหร่ครับ

อย่างเช่น อาจจะดู 2-4 สัปดาห์ต่อครั้ง เป็นต้นครับ

Posted by: @padoungkiat

2. หากเจอคำที่ทำ Conversion ได้เยอะ Cost Per Conversion ถูกมากๆ ต้องนำคำเหล่านั้นมาเปิดห้อง VIP ( สร้าง Campaign ใหม่ ) และอัดงบประมาณให้กับคำเหล่านั้นไปเลย เข้าใจถูกไหมครับผม

ใช่แล้วครับ ทังนี้เพื่อให้ได้ impression share ในอัตราสูงๆครับ

ReplyQuote