ขอคำแนะนำในการทำ on...

Notifications
Clear all

ขอคำแนะนำในการทำ online marketing

Anonymous
Topic starter  

เนื่องจาก La Couture มีที่ไทยเเละ เขมร ที่ผ่านมา เราทำเฟส เเละ ig แยกกัน อันหนึ่งของไทย เเละ อีกอันของเขมรเพราะ เวลายิงเอดเราเเยกกันยิง เเละ คิดว่า คอนเทนที่ลงคนละภาษา 

แต่เรามีเวบอันเดียว เข้าไปเเล้วมีปุ่มให้เลือกว่า กรุงเทพ หรือ เขมร พอคลิ๊กเล้วก็จะเป็นผลงานในประเทศนั้นๆ เเต่ไม่เคยเอามาทำการผูกกับ google or facebook

ตอนนี้จะทำเวบใหม่ ไม่แน่ใจว่าต้องแยกสองเวบไหม ในเมื่อจะเอาไปผูกกับเฟสบุ๊คตอนนี้มีสองเฟส เเละ ต้องการใช้โฆษณากับ Google ในไทย เวลาเอาไปทำ ออนไลมาเก็ตติ้ง พวกติดเห็บ พวก google adword มันจะทำยังไง

ขอคำเเนะนำค่ะ

Anonymous

สวัสดีครับ

จากประสบการณ์ที่เคยอยู่เครือโรงแรมมา โดยมากเค้าจะนิยมทำ 2 เว็บไซต์ โดยแยกเป็น subdomain นะครับ

เช่น th.laCouture.com และ kh.laCouture.com เป็นต้นครับ

แล้วทุกอย่าง แยกกันหมดครับ ทั้ง Google ads account, Facebook fanpage, Facebook ads manager, Google Analytics, Google Tag Manager, Pixels (มองว่าเป็นคนละบริษัทก็ได้ครับ)

ReplyQuote