วิธีแก้ไขรูปในโฆษณา...

Notifications
Clear all

วิธีแก้ไขรูปในโฆษณา Facebook (Facebook ad) หลังจาก boost โพสไปแล้ว

Anonymous
Topic starter  

รบกวนสอบถามอาจารย์ค่ะ

ถ้าเราต้องการเปลี่ยนรูปในโพสที่เราเคย boost ads ไปแล้วสามารถทำได้ไหมคะ?

เนื่องจากรูปที่ใช้อาจมีการผิดกฎทำให้โดน disapprove ไป

ทาง FB แจ้งว่าให้แก้ไขรูป แล้วค่อย send request ไปใหม่

แต่พอกด edit post แล้วมันไม่ยอมให้เปลี่ยนรูปค่ะ เปลี่ยนได้แต่ข้อความ ควรทำยังไงดีคะ?

PS. ไม่อยาก boost โพสใหม่ เพราะโพสนั้นมีการแชร์และคอมเม้นค่อนข้างเยอะ ทำให้สินค้าดูน่าเชื่อถือค่ะ

PS. ลองกดดูโพสอื่นๆสามารถเปลี่ยนรูปได้ตามปกติค่ะ

รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

This topic was modified 5 years ago by ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
This topic was modified 4 years ago by admin

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ถ้าเป็นกรณีที่โพสต์ไว้หน้าเพจก่อน แล้วเลือกมายิงโฆษณา เท่าที่ผมทราบ และพยายามลองหลายครั้งแล้ว ไม่สามารถแก้ไขรูปได้นะครับ

แต่ถ้าเป็นโพสต์ที่สร้างตอนเซ็ตโฆษณาเลย จะแก้ไขรูปได้ครับ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

ต่อให้เราเลิกยิงแอดรูปนั้นแล้ว แล้วมาแก้ไขโพสในหน้าเพจธรรมดาเหมือนรูปอื่นๆก็ไม่สามารถเปลี่ยนรูปได้หรอคะ ปอลองกับโพสอื่นๆที่เคยยิงแอดก็สามารถแก้ไขได้ มีแค่โพสนี้โพสเดียวที่แก้ไขไม่ได้ค่ะ อย่างงี้ถ้าเราลองสอบถามทาง Facebook ไปโดยตรง(ตอน request มันจะมีช่องให้เขียนข้อความ) เค้าจะตอบเราไหมคะ?

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ถ้าอย่างนั้น ลองลบ ad ทั้งหมดที่ดึงโพสต์นั้นมาใช้แล้วแก้ดูอีกทีครัย

ส่วนเรื่องแชทเค้าตอบนะครับ

ReplyQuote