Notifications
Clear all

การอัพเดตข้อมูล create custom audience บน Facebook ad (โฆษณาเฟสบุ๊ค)

Anonymous
Topic starter  

สวัสดีค่ะอาจารย์เบิร์ด บีนักเรียน FB รุ่น 28 นะคะ ^^ 

เวลา create custom audience รวมถึง lookalike เช่น จากกลุ่ม people who engaged with any post or ad in the past 30 days ข้อมูล audience นี้มันจะอัพเดทข้อมูลที่เข้ามาใหม่ให้อัตโนมัติรึเปล่าคะ หรือว่าเราต้องคอยมา create audience ใหม่อีกเมื่อเวลาผ่านไป (จริงๆคุ้นๆว่าอาจารย์เบิร์ดบอกว่ามันอัพเดทอัตโนมัติ) แต่ไม่แน่ใจเลยขอถามอีกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ 🙂

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

มันจะอัพเดตข้อมูลอัตโนมัติตลอดเวลาครับ ไม่ต้องสร้างใหม่ครับ

ReplyQuote