Notifications
Clear all

Ad ไม่วิ่ง ควรทำอย่างไร ในโฆษณาเฟสบุ๊ค (Facebook ad)

Anonymous
Topic starter  

รบกวนสอบถามครับ ยิงโฆษณาไปสองตัวภายใต้ ad set เดียวกัน ตัวนึงเดิน อีกตัวนึงไม่เดิน คือมันไม่กินเงินเลย ลองเข้าไปเชคที่ ad set อื่นๆ ก็จะเจอปัญหาเดียวกันคือ มี ad ตัวเดียวที่กินเงิน พยายามไล่เรียงหาสาเหตุก็ยังไม่เจอ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

แนะนำว่า ลองแยก adset ดูสำหรับ ad อีกตัวนึงครับ

เช่น
Adset 1 : Direct Keywords (สำหรับ Ad A)

Adset 2 : Direct Keywords (สำหรับ Ad B) 

เป็นต้นครับ ลองดูว่าแบบนี้วิ่งไหมครับ

ReplyQuote