Notifications
Clear all

วิธีดู ads ที่ agency ยิง ในโฆษณาเฟสบุ๊ค (Facebook ad)

Anonymous
Topic starter  

ปรกติผมมี page ที่ผมทำส่วนตัวเวลายิง ads หากเข้าไปดูตรง ad center ใน page มันก็จะเห็น list หรือเข้าไปใน ads manager ก็จะเห็น performance ของตัวเอง

แต่มีอีก page หนึ่งของบริษัทให้ agency ช่วยทำ และบางทีผมก็ยิงเองบ้าง ใน ad center ของ page นี้ผมไม่เห็น list ของ ad เลย ไม่ว่าจะเป็นของที่ผมทำหรือ agency ทำ แต่เมื่อตอนผมเข้าไปที่ ads manager จะเห็นที่ผมทำเอง แต่ไม่เห็นของ agency

ผมมีสิทธิ์เป็น page admin แต่ทำไมถึงไม่เห็น ads ของ agency ครับ?  หรือว่าจริงๆ มันต้องให้ agency เปิดสิทธิ์ให้ผมไปดู คือ อยาก track พวก performance ครับ

Topic Tags
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

เวลาเราจะทำ ads เราไม่ได้ทำที่ page level ครับ

แต่เราทำที่ ad account level 

ซึ่งในที่นี้ ถ้า agency ยิงให้ แล้วเราไม่เห็น

นั่นน่าจะหมายความว่า agency เค้าทำใน ad account level ของเค้าครับ และเค้าไม่ได้ให้สิทธิ์เราเข้า หรือให้แต่เราไม่ได้กดเข้าไปดูใน ad account นั้น (วิธีเชคคือเข้า ads manager แล้วดูมุมซ้ายบนตรง account id ลองคลิกดูว่ามีอันอื่นให้เลือกไหม ถ้าไม่มีต้องบอก agency ให้สิทธิ์ ad account กับเราครับ)

ReplyQuote