ถ้าแชร์ไปยังกลุ่มเย...

Notifications
Clear all

ถ้าแชร์ไปยังกลุ่มเยอะๆ จะมีผลกับเพจอย่างไร บน Facebook ad (โฆษณาเฟสบุ๊ค)

Anonymous
Topic starter  

พอดีมีน้องสาว เค้าขายเสื้อผ้านะครับ เค้ามาปรึกษาเรื่องแอด ผมเลยไปดูใน ID ของน้องสาวพบว่ามีคน ENGAGED เพจเยอะมากๆ หลักหมื่นคน   พอไปดูเค้าแชร์โพสต์ของตัวเองไปยังกลุ่มแม่ค้าต่างๆ แชร์เป็นร้อยกลุ่มเลย เรื่องออแกนิครีทน่าจะโอเคมากๆ  เรื่องตรงกลุ่มไหมคิดว่าน่าจะตรงในระดับนึงครับ ยังไงเราก็ต้องมากรอกอีกที

คำถาม: มีผลเสียกับเพจไหมครับ เช่น โดนคู่แข่งกดสแปม รึว่าเค้าก็ทำกันแบบนี้ (ผมเองก็มือใหม่ครับ และเห็นว่าอ.เบิร์ดไม่ได้สอนแบบนี้ด้วย) 

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ผมว่าถ้าที่แชร์ไปตรงกลุ่มก็ไม่มีผลเสียนะครับ แต่ถ้าไม่ตรงก็มีครับ

ส่วนตัวผมว่าก็เป็นวิธีที่ดีนะครับ แต่ก็ต้องลองดูว่าสุดท้ายมันกลับมาเป็นยอดขายได้หรือเปล่า

ที่ผมไม่สอนวิธีนี้เพราะมันดูเป็นวิธีที่ใช้แรง กับเวลา มากพอสมควร ถึงแม้จะเป็นวิธีที่น่าสนใจ แต่ก็ดูจะเหมาะกับคนที่งบน้อยๆ และเวลามากๆครับ

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

@livebakery

ขอบคุณครับ          " อ .เบิร์ด หยุดสอนเดือนไหนคัรบ มีเพื่อนอยากเรียน " 

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

@panana

เดือนสุดท้ายคือ ตุลาคม คร๊าบ ขอบคุณมากๆเลยครับคุณพง

ReplyQuote