GDN สอบถามเรื่อง Wh...

Notifications
Clear all

GDN สอบถามเรื่อง Where Ads Show

Anonymous
Topic starter  

ไม่แน่ใจว่าเพราะสาเหตุอะไร Ad GDN ที่ไปโชว์นั้น ไปโชว์ที่ Mobile App เยอะมากเลยครับ (ตามรูป) 

ผมใส่เป็น

1.Custom Intent Audience = KW กล่องเก็บนาฬิกา 

2. Placement = ก็เลือกช่อง Youtube ที่ต้องการไปลงแล้วครับ

รบกวนอาจารย์ตรวจสอบให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

ต้องแยกก่อนนะครับ

คือถ้าเป็นการ target แบบ Audience (Custom Intent Audience) การไปขึ้นใน app ถือว่าพอรับได้ครับ เพราะ เราเน้นตามความสนใจของคน ซึ่งคนอาจจะไปเปิดที่ไหนก็ได้ รวมถึง app 

แต่ถ้าไม่อยากไปขึ้น app จริงๆ ลองทำตามวิธีใน blog นี้นะครับ

https://www.pakorn.in.th/วิธีไม่ให้โฆษณา-gdn-google-display-network-เรา/

---

แต่ถ้าเป็น target แบบ Placements

ให้ไปที่หน้า Placements กดตรง ดินสอ (Edit)

Edit ad group targeting แล้วเลื่อนไปล่างสุด ตรง Targeting Expansion (ตามรูปแนบ)

ลองดูว่า มีเลื่อนไว้หรือเปล่า ให้เลื่อนเป็น 0 ครับ

ReplyQuote