Notifications
Clear all

สอบถาม Campaign GDN

Anonymous
Topic starter  

1.Keyword
ที่อยู่ตรงH1  ของหน้า Landing Page

มีผลต่อต้นทุนค่าโฆษณาของ GDNไม่ครับ
หรือใช้คำไหนก็ได้เลย

2.ใน GDN มี Function ของNegative Keyword ไหมครับ

Anonymous
Posted by: @harn

1.Keyword
ที่อยู่ตรงH1  ของหน้า Landing Page

มีผลต่อต้นทุนค่าโฆษณาของ GDNไม่ครับ

2.ใน GDN มี Function ของNegative Keyword ไหมครับ

3 เราสามารใช้ url เว็บไซต์คู่แข่งใส่ลงใน Audience keywords GDN ได้ไหมครับ. (ความตังใจคือผมอยากได้ลูกค้าที่ไป Visit หน้า Landing page นั้น)

ReplyQuote
ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

1.Keyword ที่อยู่ตรงH1  ของหน้า Landing Page

ในทางทฤษฏี Google บอกว่ามีผลบ้างเหมือนกันครับ คือ เค้าก็ยังดู พวก CTR, Landing page experience อยู่ครับ ซึ่งมันใช้หลักเดียวกับ Search

แต่ในทางปฏิบัติ ผมไม่เห็นว่ามันจะมีคะแนนให้ดูตรงส่วนไหนเลยนะครับ และราคาค่าคลิก มันก็จะถูกๆเหมือนๆกันตลอดครับ คือประมาณ 50 สตางค์ต่อคลิก ส่วนตัวก็เลยไม่ได้ใส่ใจ Quality Score กับ GDN เลยครับ

มีให้ใส่ครับ แต่เค้าใช้คำว่า your ad is less likely to appear นะครับ คืออาจจะไม่ได้ block 100% เหมือนกับ Search ครับ แต่ช่วยลดการแสดงผลในเวปที่มี keyword เหล่านั้นได้ครับ

3 เราสามารใช้ url เว็บไซต์คู่แข่งใส่ลงใน Audience keywords GDN ได้ไหมครับ. (ความตังใจคือผมอยากได้ลูกค้าที่ไป Visit หน้า Landing page นั้น)

ถ้าเว็บเค้าเป็นพันธมิตร Google (คือเปิดให้ลงโฆษณาก็ใส่ได้ครับ) ถ้าไม่ใช่ใส่ไปโฆษณาก็จะไม่ไปแสดงผลครับ

ReplyQuote
 Anonymous

GDN  Nagative keyword เขาใส่ตรงไหนครัย

ReplyQuote