Notifications
Clear all

[Solved] การสร้าบัญชี Line@

Anonymous
Topic starter  

สอบถามค่ะ เคยให้ Agency สร้างบัญชี Line@ แล้ว แต่เอเจนซี่ทิ้งไปติดต่อไม่ได้เลย  ไม่ทราบ Password  จะ Log in เข้าใหม่ทาง PC ไม่ได้  ไม่สามารถเข้าไปยิงบรอสแคส แบบ Rich Message ปัจจุบันเข้าได้แต่ทางมือถือ และเอเจนซี่ให้สิทธิ์เป็นแค่บุคคลากรดำเนินงานจะทำอย่างไรได้บ้าง หรือต้องตั้ง Line@ ใหม่ 

ภกรณ์ มลสิริเรืองเดช
(@livebakery)
Member Admin

บัญชีได้เคยขอ approved account ไว้ไหมครับ?

ถ้าเคยอาจจะติดต่อ support line@ แล้วขอยืนยันตัวตน claim account กลับมาได้นะครับ แต่ถ้าไม่เคยอยากให้ลองปรึกษา line thailand ดูก่อนครับ

ส่วนสร้างใหม่ก็สามารถทำได้นะครับ แต่ก็ต้องนับ 1 ใหม่ และอาจจะ broadcast ดึงคนจากอันเก่า ไปตามอันใหม่ (แต่แน่นอนว่าคงมากันไม่หมด) อันนี้ต้องชั่งน้ำหนักว่าเอาแบบไหน

ReplyQuote
 Anonymous
Topic starter  

approved account แล้วค่ะ ใช้ชื่อบริษัท